Yadda ake zabar firikwensin awo

Yadda ake zabar Sen1

Don zaɓar nau'in tsari na nau'in firikwensin awo ya dogara ne akan tsarin aunawa ta amfani da yanayi da tsarin sikelin.

Yanayin aiki tsarin awo

Idan ma'aunin firikwensin yana aiki a ƙarƙashin yanayin yanayin zafi, ya kamata ya ɗauki na'urori masu tsayayya da zafin jiki, musamman ma lokuta masu zafi dole ne a ƙara su tare da rufin zafi, sanyaya ruwa ko na'urorin kwantar da iska. firikwensin da ke aiki a cikin yanayin zafin jiki ya kamata ya ɗauki na'urori masu tsayayya da zafin jiki, musamman ma matsananciyar lokatai dole ne a ƙara su tare da rufin zafi, sanyaya ruwa ko na'urorin sanyaya iska.

Sakamakon kura, zafi, da lalata

Bakin karfe jerin kayayyakin sun dace da yanayin zafi> 80% RH sama, da sauran acid, lalata ammonia;Manna sealing jerin gami karfe kayayyakin sun dace da muhalli zafi <65% RH ba tare da ruwa infiltration, babu sauran lalata gas, liquid.The waldi sealing jerin gami karfe kayayyakin dace da yanayi zafi <80% RH, tare da m malalewa, babu sauran iskar gas, ruwa.Aluminum gami jerin samfuran sun dace da yanayin muhalli <65% RH.Babu shigar ruwa, babu sauran iskar gas, ruwa

A cikin haɓakar tsarin aunawa, ya kamata a yi la'akari da aminci da kariyar kima

Dole ne a zaɓi na'urori masu tabbatar da fashewa ko na'urori masu aminci na ciki idan ana amfani da su a cikin mahalli masu ƙonewa da fashewa.Rufin rufewa na na'urori masu auna firikwensin fashewa ya kamata ba kawai la'akari da rashin iska ba, amma kuma la'akari da ƙarfin fashewa, da kuma mai hana ruwa, danshi da kuma fashewa-hujja na kebul na USB da dai sauransu.

Ma'auni tsarin dandamali halaye bukatun

1.Sauke sarari na mai ɗaukar hoto.A wasu wuraren da ke da iyakancewar sarari, yakamata a yi la'akari da iyakancewar sarari yayin zabar firikwensin auna.

2.Easy don shigarwa da kulawa.Ba tare da la'akari da amincin kowane kayan aiki ba, wajibi ne a yi la'akari da matsalar shigarwa da kulawa.Bugu da ƙari ga sauƙi na shigarwa, yana da muhimmanci a yi la'akari da ko kiyayewa ya dace da amfani kuma ko ma'aunin ma'auni ya dace don maye gurbin.

3.Tasirin sojojin gefe.Lokacin zabar na'urar firikwensin nauyi, ya zama dole a yi la'akari da ko dandamalin ma'auni yana da ƙarfi na gefe a amfani.Na'urar firikwensin da aka tsara bisa ga ka'idar danniya mai karfi yana da karfi mai karfi don tsayayya da karfi na gefe, yayin da na'urar firikwensin da aka tsara tare da ka'idar damuwa ta al'ada yana da rauni mai rauni don tsayayya da karfi na gefe.

4. Matsaloli masu tsauri na masu ɗaukar kaya, kayan aiki da kayan haɗi.Ƙunƙarar waɗannan sifofin za su shafi adadin nakasar kai tsaye kuma don haka ya shafi daidaiton ma'auni.

5.Tasirin zafin jiki akan dandamalin sikelin.Don tsarin aunawa na waje tare da na'urori masu tsayi masu tsayi da babban yanki, kamar sikelin manyan motoci da babban tanki na kayan aiki, dole ne a yi la'akari da ƙimar faɗaɗa na'urar ɗaukar nauyi.

Zaɓi adadin na'urori masu aunawa

Zaɓin adadin na'urori masu auna firikwensin ya dogara ne akan manufar tsarin ma'auni da adadin maki da ake buƙata don tallafawa dandamali na sikelin (yawan maki ya kamata a ƙayyade bisa ga ka'idar cewa cibiyar geometric na nauyi na sikelin da kuma adadin maki ya kamata a ƙayyade bisa ga ka'idar cewa cibiyar jujjuyawar nauyi ta sikelin kuma ainihin cibiyar nauyi ta zo daidai).Gabaɗaya, dandalin ma'auni yana da ƴan abubuwan tallafi akan zaɓi na ƴan firikwensin.

Zaɓin iyawar Sensors

Za'a iya ƙayyade ɓangaren kewayon firikwensin nauyi bisa ga cikakken kimantawa na matsakaicin ƙimar ma'aunin ma'auni, adadin na'urori masu auna firikwensin da aka zaɓa, nauyin dandamalin ma'auni matsakaicin yuwuwar ɗaukar nauyi da nauyi mai ƙarfi.Maganar ka'ida, kusancin ƙimar tsarin auna shine zuwa ƙimar ƙimar firikwensin, mafi girman daidaiton awo zai kasance.Duk da haka, a aikace, saboda kasancewar nauyin nauyi, nauyin tare, girgiza, tasiri, da nauyin nauyin ma'auni, ƙa'idar iyakar ƙimar firikwensin don tsarin auna daban-daban ya bambanta sosai.

Bayani:

Lokacin zabar ƙarfin firikwensin firikwensin, mafi kyawun dacewa da ƙimar daidaitattun samfuran masana'anta gwargwadon yuwuwa, in ba haka ba, zaɓin samfuran da ba daidai ba, ba kawai babban ost ba, har ma da wahala don maye gurbin bayan lalacewa.

A cikin tsarin auna iri ɗaya, ba a ba da izinin zaɓar nau'ikan na'urori masu ƙima daban-daban, in ba haka ba, tsarin ba zai iya aiki akai-akai ba.

Ma'auni daidaiton matakin matakin firikwensin

Matsakaicin daidaito shine mahimman ma'aunin aikin firikwensin, kuma muhimmiyar hanyar haɗi ce da ke da alaƙa da daidaiton ma'auni na duka tsarin aunawa.Mafi girman matakin daidaito na firikwensin auna, mafi tsada farashin.Sabili da haka, idan dai daidaiton firikwensin ya cika daidaitattun buƙatun tsarin ma'auni duka, ba lallai ba ne a zaɓi mafi girma.Zaɓin matakin firikwensin dole ne ya cika sharuɗɗa biyu masu zuwa:

Don cika buƙatun shigar da alamar awo

Wato siginar fitarwa na firikwensin dole ne ya zama mafi girma ko daidai da ƙimar shigar da mai nuna alama ke buƙata.

Yadda ake zabar ma'aunin sen2

Bi abin da ake buƙata na daidaiton duk ma'aunin lantarki

Baya ga biyan buƙatun shigarwa na mai nuna alama, ƙimar firikwensin nauyi kuma yana buƙatar biyan daidaitattun buƙatun ma'aunin lantarki gaba ɗaya.

Yawancin lokaci, ma'aunin lantarki yana kunshe da sassa uku: dandalin ma'auni, firikwensin auna da mai nuna alama.Lokacin zabar daidaiton firikwensin auna, daidaiton firikwensin ya kamata ya zama ɗan girma fiye da ƙimar ƙima.Duk da haka, saboda ka'idar gabaɗaya an taƙaita ta ta yanayin haƙiƙa, alal misali, ƙarfin dandamalin ma'auni bai kai na ƙimar ƙididdigewa ba.Ayyukan mai nuna alama ba shi da kyau sosai, yanayin aiki na ma'auni yana da mummunan rauni da sauransu.Dalilan kai tsaye suna shafar daidaiton ma'auni, don haka dole ne mu inganta buƙatun daga dukkan fannoni, ba kawai don la'akari da fa'idodin tattalin arziƙi ba, har ma don tabbatar da cewa manufar aunawa.

Yadda ake zabar Sen3


Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022